Atijọ Majemu

Majẹmu Titun

Jeremáyà 1:11-19 Bíbélì Mímọ́ ní Èdè Yorùbá Òde Òní (BMY)

11. Ọ̀rọ̀ Olúwa sì tọ mí wá wí pé“Kí ni o rí Jeremáyà?” Mo sì dáhùn wí pé “Mo rí ẹ̀ka igi álímọ́ńdi”

12. Olúwa sì wí fún mi pé, “ó ti rí i bí ó se yẹ, torí pé mo ti ń sọ láti rí i pé ọ̀rọ̀ mi wá sí ìmúsẹ.”

13. Ọ̀rọ̀ Olúwa sì tún tọ̀ mi wá ní ẹ̀ẹ́kèjì pé, “Kí ni o rí?” Mo sì dáhùn pé mo rí ìkòkò gbígbóná, tí ó ń ru láti apá àríwá.

14. Olúwa, sì wí fún mi pé, “Láti apá àríwá ni a ó ti da ìdààmú sórí gbogbo àwọn tí ó ń gbé ní ilẹ̀ náà.

15. Mo sì ti ṣetán láti pe gbogbo àwọn ènìyàn orílẹ̀ èdè àríwá níjà,” ni Olúwa wí.Àwọn Ọba wọn yóò wágbé ìtẹ́ wọn ró ní ojú-ọ̀nà à bá wọléJérúsálẹ́mù. Wọn ó sì dìde sí gbogboàyíká wọn àti sí gbogbo àwọnìlú Júdà.

16. Èmi yóò sì kéde ìdájọ́ mi lóríàwọn ènìyàn mi nítorí ìwàbúburú wọn nípa kíkọ̀ mísílẹ̀, nípa rírúbọ sí Ọlọ́runmìíràn àti sínsin àwọn ohuntí wọ́n fi ọwọ́ wọn ṣe.

17. “Wà ní ìmúrasílẹ̀! Dìde dúró kí o sì sọ fún wọn ohunkóhun tí mo bá pa lásẹ fún wọn. Má ṣe jẹ́ kí wọn dẹ́rù bà ọ́, èmi yóò sì sọ ọ́ di ẹ̀rù níwájú wọn.

18. Ní òní èmi ti sọ ọ́ di orílẹ̀ èdè alágbára, òpó ìrin àti odi idẹ sí àwọn Ọba Júdà, àwọn ìjòyè rẹ̀, sí àwọn àlùfáà àti àwọn ènìyàn ilẹ̀ náà.

19. Wọn yóò dojú ìjà kọọ́, wọn kì yóò borí rẹ, nítorí wí pé èmi wà pẹ̀lú rẹ, èmi yóò sì gbà ọ́,” ni Olúwa wí.

Ka pipe ipin Jeremáyà 1