Tsohon Alkawari

Sabon Wasiya

Fit 37:18-29 Littafi Mai Tsarki (HAU)

18. Akwai rassan fitila guda shida, uku a wannan gefe, uku kuma a wancan.

19. A kowane reshe na alkukin akwai ƙoƙuna uku masu kamar tohon almond, akwai kuma mahaɗai da furanni.

20. A bisa alkukin kuma akwai ƙoƙuna guda huɗu da aka yi su kamar tohon almond, da mahaɗai, da furanni.

21. Akwai mahaɗi kuma a ƙarƙashin kowane reshe biyu biyu na dukan rassan guda shida, a miƙe daga alkukin.

22. An ƙera mahaɗai da rassan alkuki a haɗe. Da ƙerarriyar zinariya aka yi alkukin da dukan kome nasa a haɗe.

23. Da zinariya tsantsa ya yi fitilu bakwai, da hantsuka da farantansa.

24. Da zinariya tsantsa na talanti ɗaya ya yi alkukin da kayayyakinsa duka.

25. Ya yi bagaden ƙona turare da itacen ƙirya, tsawonsa kamu ɗaya, fāɗinsa kamu ɗaya, shi murabba'i ne, tsayinsa kuma kamu biyu ne, zankayensa kuwa a haɗe suke da shi.

26. Ya dalaye shi da zinariya tsantsa, da bisansa, da kewayen gyaffansa, da zankayensa. Ya kewaye shi kuma da dajiya ta zinariya.

27. Ya sa masa ƙawane biyu na zinariya a gyaffansa a ƙarkashin dajiya daura da juna don a zura sandunan ɗaukarsa.

28. Ya kuma yi sanduna biyu da itacen ƙirya, sa'an nan ya dalaye su da zinariya.

29. Ya yi tsattsarkan mai na keɓewa da kuma turare mai ƙanshi yadda mai yin turare yakan yi.

Karanta cikakken babi Fit 37