Atijọ Majemu

Majẹmu Titun

Sáàmù 104:8-23 Bíbélì Mímọ́ ní Èdè Yorùbá Òde Òní (BMY)

8. Wọn ṣàn kọjá lórí àwọn òkè,wọn sọ̀kalẹ̀ lọ sí àwọn pẹ̀tẹ́lẹ̀,sí ibi tí ìwọ ti yàn fún wọn.

9. Ìwọ gbé òpin tí wọn kò le kọjá Rẹ̀ kálẹ̀;láéláé ní wọ́n kò ní lé bo ayé mọ́lẹ̀ lẹ́ẹ̀kan síi.

10. Ìwọ mú kí ìsun da omi sí àwọn àfonífojì;tí ó ń ṣàn láàrin àwọn òkè.

11. Wọn fún gbogbo àwọn ẹranko igbó ní omiàwọn kẹ́tẹ́kẹ́tẹ́ ń pa òùngbẹ wọn.

12. Àwọn ẹyẹ ojú òfurufu tẹ́ ìtẹ́ wọn lẹ́gbẹ̀ẹ́ omiwọn ń kọrin láàrin àwọn ẹ̀ka.

13. Ó bú omi rìn àwọn òkè láti iyẹ̀wù Rẹ̀ wá;a tẹ́ ayé lọ́rùn nípa èṣo iṣẹ́ ọwọ́ Rẹ.

14. Ó mú kí koríko hù jáde fún àwọn ẹranko láti jẹàti àwọn ewébẹ fún ènìyàn láti lòkí ó le mú oúnjẹ jáde láti ilẹ̀ wá:

15. Ọtí wáìnì tí ó ń mú ọkàn ènìyàn yọ̀,òróró láti mú ojú Rẹ̀ tan,àti àkàrà láti ra ọkàn Rẹ̀ padà.

16. Àwọn igi Olúwa ni a bomi rin dáradára,Kédárì tí Lébánónì tí ó gbìn.

17. Níbẹ̀ ní àwọn ẹyẹ ṣe ìtẹ́ wọnbí ó se tí àkọ̀ ni, orí igi páìnì ni ilé Rẹ̀.

18. Àwọn òkè gíga ni ààbò fún àwọn ewúrẹ́ igbó;àti àwọn àlàpà jẹ ààbò fún àwọn ehoro.

19. Òsúpá jẹ àmì fún àkókòòòrùn sì mọ̀ ìgbà tí yóò wọ̀.

20. Ìwọ mú òkùnkùn wá, ó sì di òru,nínú èyí tí gbogbo ẹ̀ranko igbó ń rìn kiri.

21. Kìnnìún ń bú ramúramù fún ohun ọdẹ wọnwọ́n sì ń wá oúnjẹ wọn láti ọ̀dọ̀ Ọlọ́run.

22. Òòrùn ràn, wọn sì kó ara wọn jọ,wọn padà lọ dùbúlẹ̀ sí ìhò wọn.

23. Ọkùnrin jáde lọ sí iṣẹ́ wọn,àti sí làálàá Rẹ̀ títí di àṣálẹ́.

Ka pipe ipin Sáàmù 104