Atijọ Majemu

Majẹmu Titun

Òwe 26:5-16 Bíbélì Mímọ́ ní Èdè Yorùbá Òde Òní (BMY)

5. Dá aláìgbọ́n lóhùn gẹ́gẹ́ bí ìwà òmùgọ̀ rẹ̀àìṣe bẹ́ẹ̀ yóò dàbí ọlọ́gbọ́n lójú ara rẹ̀.

6. Bí ìgbà tí ènìyàn gé ẹsẹ̀ ara rẹ̀ tàbí mú ìwà ipáni kí a ránṣẹ́ nípaṣẹ̀ aṣiwèrè.

7. Bí ẹsẹ̀ arọ tí ó ń mi dirodironi òwe lẹ́nu àṣiwèrè.

8. Bí ìgbà tí a so òkúta mọ́ okùn títani fífún aláìgbọ́n ní ọlá.

9. Bí ẹ̀gún èṣùṣú lọ́wọ́ ọ̀mùtíni òwe lẹ́nu aláìgbọ́n.

10. Bí tafàtafà ti ń ṣe ni léṣe lẹ́ẹ̀kọ̀ọ̀kanni ẹni tí ó gba aṣiwèrè síṣẹ́ tàbí ẹni tí ń kọjá lọ.

11. Bí ajá ti í padà sí èébì rẹ̀bẹ́ẹ̀ ni aṣiwèrè tún ń hu ìwà òmùgọ̀ rẹ̀.

12. Ǹjẹ́ o rí ènìyàn tí ó jẹ́ ọlọ́gbọ́n ní ojú ara rẹ̀?Ìrètí ń bẹ fún aláìgbọ́n ènìyàn jù ú lọ.

13. Ọ̀lẹ wí pé: “Kìnnìún wà lójú ọ̀nàkìnnìún búburú ń ké ní ojú ọ̀nà.”

14. Bí ilẹ̀kùn ti ń yí lórí ìsolẹ̀kùn rẹ̀,bẹ́ẹ̀ ni ọ̀lẹ ń yí lórí ibùsùn rẹ̀.

15. Ọ̀lẹ ki ọwọ́ rẹ̀ bọ inú àwo oúnjẹ,ó lẹ débi pé kò le è mú u padà wá sí ẹnu rẹ̀.

16. Ọ̀lẹ gbọ́n ní ojú ara rẹ̀,ju ènìyàn méje tí wọ́n le è fún un ní ìdáhùn ọlọgbọ́n.

Ka pipe ipin Òwe 26