Atijọ Majemu

Majẹmu Titun

Òwe 20:1-11 Bíbélì Mímọ́ ní Èdè Yorùbá Òde Òní (BMY)

1. Ẹlẹ́yà ni ọtí wáìnì, aláriwo sì ní ọ̀tí líleẹnikẹ́ni tí ó bá sìnà nìpaṣẹ̀ wọn kò gbọ́n.

2. Ìbínú ọba dàbí kíké e kìnnìún;ẹnikẹ́ni tí ó bá mú-un bínú ba ayé ara rẹ̀ jẹ́.

3. Iyì ni ó jẹ́ fún ènìyàn láti sá fún ìjàṣùgbọ́n gbogbo aláìgbọ́n a máa tètè wá ìjà.

4. Ọ̀lẹ kì í ṣiṣẹ́ oko nígbà tí ó yẹnítorí náà ní àsìkò ìkórè, yóò wá kò sì ní rì nǹkan.

5. Ètè ọkàn ènìyàn dàbí, omi jínjìn;ṣùgbọ́n ènìyàn olóye á wá wọn jáde.

6. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ ènìyàn ni wọ́n máa ń wí oore wọn jáde,ṣùgbọ́nn kò rọrùn láti rí ènìyàn olóòótọ́.

7. Olódodo ènìyàn a máa gbé ìgbé ayé àìlábùkùìbùkún ni fún àwọn ọmọ rẹ̀ lẹ́yìn rẹ̀.

8. Nígbà tí ọba bá jókóò sórí ilẹ̀ rẹ̀ láti ṣe ìdájọ́yóò fẹ́ gbogbo ibi dànù pẹ̀lú ojú rẹ̀.

9. Táni ó le è wí pé, “Mo ti ṣe ọkàn mi ní mímọ́,mo mọ́, n kò sì lẹ́ṣẹ̀”?

10. Ìdíwọ̀n èké àti òṣùwọ̀n ìrẹ́jẹ Olúwa kórìíra méjèèjì.

11. Kódà a mọ ọmọdé nípa iṣẹ́ rẹ̀nípa pe bóyá iṣẹ́ rẹ mọ́ tàbí pé ó tọ̀nà.

Ka pipe ipin Òwe 20